- ผลงานที่เกิดกับสถานศึกษา
- รางวัลระดับเหรียญเงิน เรื่องท่อเก็บเสียงสำหรับเครื่องตัดหญ้าแบบสายสะพาย ในการคัดสรรผลงานหนึ่งโรงเรียนหนึ่งนวัตกรรม ประจำปี 2559 ระดับภูมิภาค จากคุรุสภา
- รางวัล MOE AWARDS ระดับดีมาก ประเภทสถานศึกษา สาขา ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ประจำปีการศึกษา 2559 จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 39
- ได้รับรางวัลดีเยี่ยม ผลงานปฏิบัติที่เป็นเลิศ (Best Practice) ตามโครงการโรงเรียนปลอดขยะ (Zero waste School) ประจำปี 2559 จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 39
- ผลงานด้านผู้บริหาร นางหัทยา นุกอง
- รางวัลผู้บริหารระดับสถานศึกษาดีเด่นระดับชาติ ประจำปี 2559 จากสมาคมผู้บริหารโรงเรียนมัธยมศึกษาแห่งประเทศไทย
- รางวัล MOE AWARDS ระดับดีมาก ประเภทบุคคล สาขา ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ประจำปีการศึกษา 2559 จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 39
- รางวัลเสมา ป.ป.ส. ประเภทผลงานดีเด่นระดับเงิน โครงการสถานศึกษาสีขาวปลอดยาเสพติดและอบายมุข ปีการศึกษา 2559 จากกระทรวงศึกษาธิการ
- ผลงานที่เกิดกับครู
- รางวัลเหรียญทอง นายพิสันต์ สายโรจน์ ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษา ขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นางสาวชนาพร เมฆดี ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันการพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นางจันทิรา รื่นราตรี ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรม การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นางสาวคุณัญญา วินาลัย ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันร้องเพลงพระราชนิพน์ ประเภทหญิง ระดับชั้น ม.1 – ม.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นายครรชิต ชัยชมภู ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม.1 – ม.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญเงิน นางสาวพิมลพรรณ ไตรรักษ์ ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ม.4 – ม.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รับรางวัลระดับเหรียญเงิน นางสาวเบญจมาศ สิงห์คำ ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ระดับชั้น ม.๔ – ม. ๖ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญเงิน นางนงลักษณ์ พรพมหิตร ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทองแดง นางสาวภัทรานิตย์ ศรีสะอาด ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับ เหรียญทองแดง นางภัทรหทัย ทองอยู่ ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทองแดง นายบุญฤทธิ์ ตุ้มพงค์ ครูผู้สอนนักเรียน กิจกรรมการแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือครั้งที่ 65 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- ผลงานที่เกิดกับนักเรียน
- รางวัลระดับเหรียญทอง เด็กชายธนภัทร คำภิรานนท์ กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ระดับชั้น ม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง เด็กหญิงรุจิรัตน์ ทองดี กิจกรรมการแข่งขัน ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ระดับชั้น ม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นายพงค์ภัค สีลา กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ระดับชั้น ม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นายชินกร ทองโคตร กิจกรรมการแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นายอิทธิกร พาสีแก้ว กิจกรรมการแข่งขันการพูดภาษาจีนเพื่ออาชีพ ระดับชั้น ม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทอง นางสาวนวรัตน์ ดีโสน กิจกรรมการแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ระดับชั้น ม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญเงิน นางสาวชลดา ภาคนอก กิจกรรมการแข่งขัน การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญเงิน เด็กหญิงเบญญา ม่วงใหม่ กิจกรรมการแข่งขันการประกวดเล่านิทานคุณธรรม ระดับชั้น ม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญเงิน นางสาวอารีญา พัฒชนะ กิจกรรมการแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ระดับชั้น ม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- รางวัลระดับเหรียญทองแดง นายรัชชานนท์ จูสิงห์ กิจกรรมการแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคเหนือ ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 จังหวัดลำปาง จากเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2559
- รางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ นายรัชชานนท์ จูสิงห์ กิจกรรม การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทองชนะเลิศ เด็กชายชัยวัฒน์ พิมพ์ดา กิจกรรมการแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลกจากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ เด็กชายธนภัทร คำภิรานนท์ กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ นางสาวสิริยากร อ่อนชัย กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ เด็กหญิงรุจิรัตน์ ทองดี กิจกรรมการแข่งขันร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ นางสาวอารีญา พัฒชนะ กิจกรรมการแข่งขันภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 นางสาวนวพร ย่อมครบุรี กิจกรรมการแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง เด็กหญิงอังคณา ทองโคตร รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 นายปัณณธร ไตรภพ กิจกรรมการแข่งขันออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียน วังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง เด็กชายจิรายุทธ เลื่อนฟ้า กิจกรรมการแข่งขันออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง เด็กหญิงภัทธิกานต์ แก้วเพ็ชร กิจกรรมการแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทอง เด็กหญิงภาวินี ชอุ่มแสง กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ระดับชั้นม. 1 – ม. 3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญเงิน นางสาวปนัดดา สมศรี รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์ โดยใช้โปรแกรม GSP ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39
- รางวัลระดับเหรียญทองแดง นางสาวจิรภัทร์ สร้อยศรี กิจกรรมการแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ระดับชั้นม. 4 – ม. 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 66 ปีการศึกษา 2559 ณ โรงเรียนวังทองพิทยาคม จังหวัดพิษณุโลก จากผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39